Grab guga kayan aiki ne na musamman don cranes don ɗaukar busassun kaya mai yawa. Wurin kwantena ya ƙunshi muƙamuƙi biyu ko fiye masu buɗewa kuma masu sifar guga mai rufewa. Lokacin lodi, an rufe jaws a cikin tarin kayan, kuma an kama kayan a cikin sararin akwati. Lokacin saukewa, jaws suna cikin tarin kayan. An buɗe shi a ƙarƙashin yanayin da aka dakatar, kuma kayan yana warwatse a kan tarin kayan. Buɗewa da rufe farantin muƙamuƙi gabaɗaya ana sarrafa ta hanyar igiya ta waya na injin ɗaukar hoto na crane. Aiki guga ba ya buƙatar aikin hannu mai nauyi, wanda zai iya cimma inganci mai girma da saukarwa da tabbatar da aminci. Shi ne babban busasshen kayan sarrafa kaya a cikin tashar jiragen ruwa. Dangane da nau'ikan kayan aiki, ana iya raba shi zuwa ma'adinan ma'adinai, ƙwanƙwasa kwal, ƙwanƙwasa hatsi, tsinken katako, da sauransu.
Za a iya raba kama zuwa kashi biyu bisa ga hanyar tuƙi: na'ura mai aiki da karfin ruwa grab da inji grab. Kamun na'ura mai aiki da karfin ruwa kanta yana sanye da tsarin buɗewa da rufewa, kuma gabaɗaya ana sarrafa shi ta hanyar silinda. Kamun na'ura mai aiki da karfin ruwa wanda ya kunshi faranti da yawa na muƙamuƙi kuma ana kiransa kambon ruwa. Ana amfani da buckets na hydraulic a ko'ina a cikin kayan aiki na musamman na na'ura mai aiki da karfin ruwa, irin su na'ura mai aiki da karfin ruwa, hasumiya mai ɗagawa, da dai sauransu. Ƙwaƙwalwar injin da kanta ba ta da tsarin buɗewa da rufewa, kuma yawanci igiya ne ko haɗin haɗin waje. Bisa ga halaye na aiki, ana iya raba shi zuwa igiya guda biyu da igiya guda ɗaya.
Rashin gazawar gama gari a cikin amfani da guga na kama shine lalacewa mai lalacewa. Dangane da nazarin bayanan da suka dace, ana iya gano cewa a cikin gazawar hanyoyin kama buckets, kusan kashi 40% na yanayin gazawar sun ɓace saboda lalacewa ta hanyar fil, kuma kusan kashi 40% sun ɓace saboda lalacewa na guga gefuna. Kimanin kashi 30%, kuma kusan kashi 30% na asarar aikin aiki saboda lalacewa da lalacewa da sauran ɓangarori. Ana iya ganin cewa inganta juriya na juriya na fil da bushing na guga na kama da kuma inganta juriya na gefen guga sune hanyoyi masu mahimmanci don inganta rayuwar sabis na guga na kama. Don inganta rayuwar sabis na guga na kama, kamfaninmu yana zaɓar kayan da ba za su iya jurewa daban-daban bisa ga yanayin kowane ɓangaren lalacewa na guga ba, kuma yana haɓaka shi da dabarun sarrafawa daban-daban, ta haka yana inganta rayuwar sabis ɗin. kama guga.