Marine jib cranesgalibi ana amfani da su a wuraren jirage na jiragen ruwa da tashar jiragen ruwa don jigilar jiragen ruwa daga ruwa zuwa gaɓar ruwa, sannan ana amfani da su a wuraren jiragen ruwa don kera jiragen ruwa. Marinejibcrane ya haɗa da sassa masu zuwa: ginshiƙi, cantilever, tsarin ɗagawa, tsarin slewing, tsarin sarrafa lantarki, da nau'in tsarin buɗe hannu. Yana iya canja wurin jirgin zuwa gaci,babbar mota ko tirela don ƙarin sufuri.
Dangane da buƙatu daban-daban, jirgin ruwajib cranesna iya ɗaukar jiragen ruwa ko jiragen ruwa masu nauyi daban-daban daga bakin teku, ana iya yin amfani da su don gyaran yadi, da kuma saka sabbin jiragen ruwa a cikin teku. Yana amfani da madauri masu laushi don ɗaga jirgin don hana lalacewar saman.
Pillar kisa jib crane don ɗaga jirgin ruwayana da amfani sosai.Ana amfani da shi don ɗaga jirgin ruwa kuma an kafa ginshiƙansa a gefen kogin. Akwai tsarin jujjuyawar a saman ginshiƙi, kuma injin ɗin yana motsa injin da aka kafa a saman ginshiƙi. saman injin jujjuya yana sanye da haɓaka. Akwai ginshiƙan giciye guda biyu akan bum ɗin, kuma akwai ƙaramin farantin flange a ƙasan ƙarshen katakon giciye. An shigar da hawan wutar lantarki a kan giciye a gefen hagu da dama na bum ɗin. Akwai wani dandali na kulawa akan tsarin jujjuyawar a saman ginshiƙi, da kuma tsani mai hawa a gefe ɗaya na ginshiƙi. Zane yana da fa'idodi na tsari mai ma'ana, aiki mai dacewa da aiki barga.
Kafin zayyana da isar da hanyoyinmu ga kowane abokin ciniki, ƙungiyarmu tana buƙatar bincikar fasaha akan rukunin yanar gizo na wuraren abokin ciniki, tarurrukan bita da wuraren masana'anta don buɗe yanayin halin yanzu.. Samar da dama don haɓakawa da haɓaka ci gaban masana'antu, ƙungiyar injiniyoyinmu koyaushe tana da himma ga sabis na kan layikumasabis na fasaha,tasowa dace da tattalin arziki dagawa mafita ga abokan ciniki.