Motar wutar lantarki ne ke tafiyar da hawan wutar lantarki kuma yana ɗagawa ko sauke abubuwa masu nauyi ta igiya ko sarƙoƙi. Motar lantarki tana ba da ƙarfi kuma tana watsa ƙarfin jujjuya zuwa igiya ko sarƙoƙi ta hanyar na'urar watsawa, ta yadda za a gane aikin ɗagawa da ɗaukar abubuwa masu nauyi. Hawan wutar lantarki yawanci sun ƙunshi mota, mai ragewa, birki, gangunan igiya (ko sprocket), mai sarrafawa, gidaje da riƙon aiki. Motar tana ba da wuta, mai ragewa yana rage saurin motar kuma yana ƙaruwa da ƙarfi, ana amfani da birki don sarrafawa da kiyaye matsayin kaya, ana amfani da ganga ko sprocket don hura igiya ko sarkar, kuma ana amfani da mai sarrafawa don sarrafawa. aikin wutar lantarki. A ƙasa, wannan labarin zai gabatar da wasu shigarwar wutar lantarki na masu amfani da wutar lantarki da hanyoyin gyara bayan hawan ya lalace.
Kariya don shigar da wutar lantarki na hawan lantarki
Hanyar gudu tahawan wutar lantarkian yi shi ne da ƙarfe na I-beam, kuma takun ƙafar ƙafar ƙafa ce. Dole ne samfurin waƙa ya kasance cikin kewayon da aka ba da shawarar, in ba haka ba ba za a iya shigar da shi ba. Lokacin da waƙar da ke gudana ta kasance karfe mai siffar H, titin dabaran yana da silindi. Da fatan za a duba a hankali kafin shigarwa. Dole ne ma'aikatan wayar tarho su riƙe takardar shaidar aikin lantarki don aiki. Lokacin da aka katse wutar lantarki, yi wayoyi na waje gwargwadon yadda ake amfani da hoist ɗin lantarki ko madaidaicin yanayin hawan.
Lokacin shigar da hawan lantarki, duba ko filogin da aka yi amfani da shi don gyara igiyar waya ya kwance. Ya kamata a shigar da waya ta ƙasa akan waƙar ko tsarin da aka haɗa da ita. Wayar da aka yi ƙasa tana iya zama wayan jan ƙarfe na φ4 zuwa φ5mm ko kuma waya ta ƙarfe tare da ɓangaren giciye wanda bai gaza 25mm2 ba.
Abubuwan kula dawutar lantarki
1. Wajibi ne a duba a hankali a hankali babban kewayawa da kuma yanke wutar lantarki na motar motsa jiki; don hana manyan da'irori masu sarrafawa ba zato ba tsammani ba da wutar lantarki ga injin mai hawa uku da kona motar, ko injin hawan da ke aiki a ƙarƙashin wuta zai haifar da lahani.
2. Na gaba, dakata da fara sauyawa, a hankali bincika da kuma nazarin na'urorin lantarki masu sarrafawa da yanayin kewaye a ciki. Gyara da maye gurbin kayan aikin lantarki ko wayoyi. Ba za a iya farawa ba har sai an tabbatar da cewa babu aibi a cikin manyan da'irori masu sarrafawa.
3. Lokacin da aka gano ƙarancin wutar lantarki na motar haya ya kasance ƙasa da 10% idan aka kwatanta da ƙimar ƙarfin lantarki, kayan ba za su iya farawa ba kuma ba za su yi aiki akai-akai ba. A wannan lokacin, ana buƙatar amfani da ma'aunin matsa lamba don auna matsi.