Tsare-tsare Gabaɗaya na Safety don Cranes na Gantry

Tsare-tsare Gabaɗaya na Safety don Cranes na Gantry


Lokacin aikawa: Nuwamba-28-2023

Kirjin gantry wani nau'in crane ne da ake amfani da shi a wuraren gine-gine, yadudduka na jigilar kaya, ɗakunan ajiya, da sauran saitunan masana'antu. An ƙera shi don ɗagawa da motsa abubuwa masu nauyi cikin sauƙi da daidaito. Kirjin yana samun sunansa daga gantry, wanda ke kwance a kwance wanda ke goyan bayan ƙafafu na tsaye ko madaidaiciya. Wannan saitin yana ba da damar katakon gantry don karkata ko gada akan abubuwan da ake ɗagawa.

Gantry cranes an san su don iyawa da motsi. Suna iya zama ko dai kafaffen ko ta hannu, dangane da takamaiman aikace-aikacen da buƙatu. Kafaffen cranes na gantry yawanci ana shigar dasu a wuri na dindindin kuma ana amfani dasu don ɗagawa da ɗaukar kaya masu nauyi a cikin takamaiman yanki. Hannun gantry na tafi-da-gidanka, a gefe guda, ana hawa akan ƙafafun ko waƙa, wanda ke ba da damar zazzage su cikin sauƙi zuwa wurare daban-daban idan an buƙata.

Binciken gidauniya da duba waƙa na cranes gantry

  • Duba cikingantry cranewaƙa tushe don daidaitawa, karyewa da tsagewa.
  • Bincika waƙoƙi don tsagewa, lalacewa mai tsanani da sauran lahani.
  • Bincika lambar sadarwa tsakanin waƙar da tushe, kuma ba dole ba ne a dakatar da shi daga tushe.
  • Bincika ko haɗin gwiwar waƙa sun cika buƙatun, gabaɗaya 1-2MM, 4-6MM ya dace a wuraren sanyi.
  • Bincika kuskuren gefe da bambancin tsayin waƙar, wanda bai kamata ya wuce 1MM ba.
  • Duba gyaran waƙa. Ba za a rasa farantin matsa lamba da kusoshi ba. Ya kamata farantin matsa lamba da kusoshi su kasance masu tsauri kuma sun cika buƙatun.
  • Duba haɗin farantin waƙa.
  • Bincika ko gangaren tsayin waƙar ya cika buƙatun ƙira. Babban abin da ake buƙata shine 1‰. Dukan tsari bai wuce 10MM ba.
  • Ana buƙatar bambancin tsayin waƙa guda ɗaya kada ya wuce 10MM.
  • Bincika ko ma'aunin waƙar ya karkace sosai. Ana buƙatar cewa karkatar da ma'aunin waƙa na babban motar bai wuce ± 15MM ba. Ko ƙayyade bisa ga sigogi a cikin umarnin aiki na crane gantry.

babban-gantry-crane

Tsarin karfe sashi dubawa naSVENCRANE gantry crane

  • Bincika yanayin ƙulla ƙullun haɗin gwiwa na gantry crane ƙafa flange.
  • Bincika haɗin haɗin haɗin jiragen sama na ƙafar ƙafa.
  • Bincika yanayin walda na ginshiƙin haɗawa da waje.
  • Bincika ko fil ɗin da ke haɗa masu fita zuwa sandunan taye na al'ada ne, ko ƙullun haɗin suna da ƙarfi, da kuma ko igiyoyin kunnen doki suna da alaƙa da faranti na kunne da masu fita ta hanyar walda.
  • Bincika maƙarƙashiya na haɗin haɗin kai tsakanin ƙananan katako na outrigger da outrigger da kuma ƙarfafa haɗin haɗin tsakanin ƙananan katako.
  • Bincika yanayin walda a cikin walda na katako a ƙarƙashin masu fita.
  • Bincika maƙarƙashiyar haɗin haɗin kai tsakanin igiyoyin giciye a kan masu fita, masu fita da babban katako.
  • Bincika yanayin walda a kan katako da sassa na walda akan ƙafafu.
  • Bincika yanayin haɗin manyan sassan haɗin katako, gami da yanayin ƙulli na fil ko ƙugiya masu haɗawa, nakasar mahaɗin haɗin gwiwa, da yanayin walda na haɗin haɗin gwiwa.
  • Bincika walda a kowane wurin walda na babban katako, mai da hankali kan ko akwai hawaye a cikin walda a kan manyan katako na sama da na ƙasa na babban katako da sandunan gidan yanar gizo.
  • Bincika ko gaba ɗaya babban katako yana da nakasawa kuma ko nakasar tana cikin ƙayyadaddun bayanai.
  • Bincika ko akwai babban bambanci mai tsayi tsakanin babban katako na hagu da dama da kuma ko yana cikin ƙayyadaddun bayanai.
  • Bincika ko haɗin giciye tsakanin babban katako na hagu da dama yana da alaƙa akai-akai, kuma duba madaurin walda na farantin haɗin giciye.

Dubawa na gantry crane main hoisting inji

gantry-crane-for-sale

  • Duba lalacewa da tsagewar dabaran da ke gudu, ko akwai nakasu mai tsanani, ko gefuna yana sawa sosai ko babu baki, da dai sauransu.
  • Bincika yanayin hanyar gudu na trolley ɗin, gami da kabu, lalacewa da lalacewa.
  • Bincika yanayin mai mai mai na mai rage sashi mai tafiya.
  • Duba yanayin birki na ɓangaren tafiya.
  • Duba ƙayyadaddun kowane bangare na ɓangaren tafiya.
  • Bincika gyare-gyaren ƙarshen igiya mai ɗagawa akan winch mai ɗagawa.
  • Bincika yanayin sa mai na mai rage ɗaukar nauyi, gami da iyawa da ingancin man mai.
  • Bincika ko akwai ɗigon mai a cikin na'ura mai ɗaukar hoto da kuma ko mai rage ya lalace.
  • Duba gyarawar mai ragewa.
  • Bincika ko birki mai ɗagawa yana aiki da kyau.
  • Bincika tsaftar birki, faɗuwar kushin birki, da raunin birki.
  • Bincika haɗin haɗin haɗin gwiwa, ƙaddamar da ƙugiya masu haɗawa da lalacewa na masu haɗawa na roba.
  • Bincika matsi da kariyar motar.
  • Ga wadanda ke da tsarin birki na na'ura mai aiki da karfin ruwa, duba ko tashar famfo na ruwa tana aiki akai-akai, ko akwai zubewar mai, da kuma ko karfin birki ya cika bukatu.
  • Bincika lalacewa da kariyar abubuwan jan hankali.
  • Bincika gyaran kowane bangare.

Don taƙaitawa, dole ne mu mai da hankali sosai ga gaskiyar cewagantry cranesana amfani da su da yawa kuma suna da haɗarin aminci da yawa akan wuraren gine-gine, kuma suna ƙarfafa kulawa da aminci da sarrafa duk abubuwan da suka shafi masana'anta, shigarwa da amfani da cranes na gantry. Kawar da ɓoyayyun hatsarori a cikin lokaci don hana hatsarori da tabbatar da amincin cranes na gantry.


  • Na baya:
  • Na gaba: