A lokacin amfani da cranes gada, hatsarori da ke haifar da gazawar na'urorin kariyar tsaro suna da adadi mai yawa. Domin a rage hatsarori da tabbatar da amfani da lafiya, cranes na gada yawanci sanye take da na'urorin kariya daban-daban.
1. Ƙimar ƙarfin ɗagawa
Yana iya sa nauyin abin da aka ɗaga ya wuce ƙayyadaddun ƙimar, gami da nau'in inji da nau'in lantarki. Amfani da injina na ka'idar bazara-lever; Nauyin ɗagawa na nau'in lantarki yawanci ana gano shi ta firikwensin matsa lamba. Lokacin da aka ƙetare nauyin ɗagawa da aka yarda, ba za a iya fara aikin ɗagawa ba. Hakanan za'a iya amfani da madaidaicin ɗagawa azaman alamar ɗagawa.
2. Ƙimar iyaka mai ɗagawa
Na'urar aminci don hana trolley ɗin crane wuce iyakar tsayin ɗagawa. Lokacin da trolley crane ya kai matsayi mai iyaka, ana kunna motsin tafiya don yanke wutar lantarki. Gabaɗaya, akwai nau'i uku: nau'in guduma mai nauyi, nau'in fashewar wuta da nau'in farantin karfe.
3. Gudun tafiya iyaka
Manufar ita cehana trolley crane wuce iyakar matsayinsa. Lokacin da trolley crane ya kai matsayin iyaka, ana kunna canjin tafiya, don haka yanke wutar lantarki. Yawanci iri biyu ne: inji da infrared.
4. Buffer
Ana amfani da shi don ɗaukar makamashin motsa jiki lokacin da crane ya bugi toshe tasha lokacin da sauyawa ya gaza. Ana amfani da buffer na roba sosai a cikin wannan na'urar.
5. Mai shara shara
Lokacin da kayan zai iya zama cikas ga aiki akan titin, crane da ke tafiya akan titin dole ne a sanye shi da na'urar tsabtace jirgin ƙasa.
6. Karshen tsayawa
Yawancin lokaci ana shigar da shi a ƙarshen waƙar. Yana hana crane daga karkacewa lokacin da duk na'urorin aminci kamar iyakar tafiye-tafiye na trolley crane sun gaza.
7. Na'urar rigakafin karo
Lokacin da cranes biyu ke aiki akan waƙa ɗaya, za a saita mai tsayawa don hana karo da juna. Fom ɗin shigarwa iri ɗaya ne da na madaidaicin tafiya.