Gantry cranes ana rarraba su bisa ga kamanni da tsarin su. Mafi cikakken rarrabuwa na gantry cranes ya haɗa da gabatarwa ga kowane nau'in cranes na gantry. Sanin rarrabuwar gantry cranes ya fi dacewa da siyan cranes. Daban-daban nau'ikan cranes masana'antu an rarraba su daban.
Dangane da tsarin tsarin firam ɗin kofa, ana iya raba shi zuwa cranes gantry da cantilever gantry cranes bisa ga tsari da tsarin firam ɗin ƙofar.
Gantry cranesan kara rabasu zuwa:
1. Cikakken gantry crane: babban katako ba shi da abin rufe fuska, kuma trolley ɗin yana motsawa cikin babban yanki.
2. Semi-gantry crane: Masu fita suna da bambance-bambance masu tsayi, wanda za'a iya ƙaddara bisa ga buƙatun aikin injiniya na rukunin yanar gizon.
Cantilever gantry cranes an kara raba su zuwa:
1. Biyu cantilever gantry crane: Tsarin tsarin da aka fi sani da shi, damuwa na tsarin da kuma tasiri mai amfani da yankin yanar gizon duka suna da ma'ana.
2. Single cantilever gantry crane: Ana yawan zaɓin wannan tsari na tsari saboda ƙuntatawar rukunin yanar gizon.
Rarraba bisa ga tsarin bayyanar babban katako na crane gantry:
1. Cikakken rarrabuwa na manyan kurayen gantry guda ɗaya na babban girder gantry cranes guda ɗaya suna da tsari mai sauƙi, suna da sauƙin ƙira da girka, suna da ƙananan taro, kuma babban girder galibi shine tsarin firam ɗin akwatin dogo. Idan aka kwatanta da crane babban girder gantry guda biyu, taurin gaba ɗaya ya yi rauni. Saboda haka, wannan tsari za a iya amfani da lokacin da dagawa iya aiki Q≤50t da span S≤35m. Ƙafafun ƙwarƙwarar gantry guda ɗaya ana samun su a nau'in L da nau'in C. Nau'in L yana da sauƙin ƙira da shigarwa, yana da juriya mai kyau, kuma yana da ƙaramin taro. Duk da haka, sararin samaniya don ɗaga kaya don wucewa ta ƙafafu yana da ƙananan ƙananan. Ƙafafun masu siffar C ana yin su ne a cikin siffa mai karkata ko mai lanƙwasa don ƙirƙirar sararin samaniya mafi girma ta yadda kaya za su iya wucewa ta ƙafafu cikin sauƙi.
2. Cikakken rarrabuwar kawuna na babban girder gantry cranes biyu. Manyan gantry gantry cranes guda biyu suna da ƙarfin ɗaukar nauyi, babban tazara, kyakkyawar kwanciyar hankali gabaɗaya, da nau'ikan iri da yawa, amma yawan nasu ya fi na manyan ƙugiya guda ɗaya da ƙarfin ɗagawa iri ɗaya. , farashin kuma ya fi girma. Bisa ga daban-daban na babban katako Tsarin, ana iya raba shi zuwa nau'i biyu: katako na katako da truss. A halin yanzu, ana amfani da sifofi masu kama da akwatin.
Rarraba bisa ga babban tsarin katako na gantry crane:
1. Ƙaƙwalwar katako wani nau'i ne na tsari wanda aka yi masa walda da ƙarfe na kusurwa ko I-beam. Yana da abũbuwan amfãni na ƙananan farashi, nauyin nauyi da kuma kyakkyawan juriya na iska. Duk da haka, saboda yawan adadin wuraren walda da kuma lahani na truss kanta, katakon katako yana da nakasu kamar manyan karkatarwa, rashin ƙarfi, ƙarancin aminci, da buƙatar gano wuraren walda akai-akai. Ya dace da shafukan da ke da ƙananan buƙatun aminci da ƙaramin ƙarfin ɗagawa.
2. Akwatin akwatin yana welded a cikin tsarin akwatin ta amfani da faranti na karfe, wanda ke da halaye na babban aminci da tsayin daka. Gabaɗaya ana amfani dashi don manyan-tonnage da ultra-manton-tonnage gantry cranes. Har ila yau, katakon akwatin suna da fasalulluka na tsada mai nauyi, nauyi mai nauyi, da ƙarancin juriyar iska.