Gantries-tyred na roba (RTGs) da cranes na tashar jiragen ruwa na iya ba da ƙarfin dawakai da ake buƙata da sassauci don kiyaye motsin kaya. Kayan motsi na kayan aiki suna zuwa da salo da girma dabam dabam, kama daga ƙarami, injina masu ƙarfi na lantarki waɗanda ba su taɓa ganin hasken rana ba, zuwa masu ɗaukar kaya, har ma ya fi girma, Pneumatic Tire Gantry mai iya motsawa har zuwa fam 20,000. Sau da yawa, waɗannan ɓangarorin suna sanye da ƙafafun ƙarfe don gudu akan waƙoƙin ƙarfe, amma SEVENCRANE kuma ya ba da tayoyin huhu, roba, da ƙafafun polyurethane, taron dogo, da rollers.
A kan tayoyin huhu, na'urorin jigilar kaya suna da yawan motsi kuma ana iya kiran su da RTG, wanda shine acronym na Rubber-Tyre Gantry Crane. Siffofin wannan da'awar sun haɗa da na'ura don samar da wutar lantarki daga tushen wutar lantarki zuwa Pneumatic Tire Gantry crane a ƙaramin ƙarfin lantarki, don haka ba da damar crane na RTG ya cire haɗin daga tushen wutar lantarki ɗaya kuma ya sake haɗawa da wata hanyar lantarki ta daban ba tare da rushewa ba. dangane da high-voltage waya. Sabuwar crane na RTG mai injin dizal da janareta AC za'a iya gina shi don aiki ta hanyar tashar wutar lantarki da ke da fitarwar DC, irin wannan crane na RTG zai iya aiwatar da ayyukan tsallake layi ba tare da buƙatar babban ƙarfin wutar lantarki na waje na shigar da wutar lantarki ba.
Tsawon rayuwa kuma babban abin la'akari ne: tayoyin da aka yi amfani da su a cikin masu ɗaukar kaya na tashar jiragen ruwa da cranes masu gajiyar roba a kan docks, alal misali, suna buƙatar haɗa abubuwan da za su iya jure tsagewar da UV ke haifarwa. Misali, tayoyin kan gant ɗin da suka gaji na roba suna buƙatar su kasance masu iya ba da ƙarfi yayin ɗaukar manyan lodi, duk da haka suna iya ɗaukar juzu'i masu yawa yayin juya digiri 90 yayin da suke tsaye.
Kafin siyan injin gantry na taya mai pneumatic, yana da mahimmanci a yi la'akari da girman girman da za ku buƙaci don ɗaukar kaya. Kafin ka zauna a kan katakon gantry na roba, tabbatar da cewa ya dace don aikinka na gaggawa da kuma wasu waɗanda za su iya fitowa a cikin aiki iri ɗaya.